കൈകാൽ മരവിപ്പ് നടുവിന് വേദന ഇവ ജീവിതത്തിൽ വരാതിരിക്കുവാൻ ഇതുപോലെ ചെയ്യുക.

നട്ടെല്ല് സംബന്ധമായ അസുഖത്തെക്കുറിച്ചാണ് ഇന്ന് നിങ്ങളോട് പങ്കുവയ്ക്കുന്നത്. മൂന്ന് കശേരുക്കൾ ആണ് പ്രധാനമായിട്ടും നട്ടെല്ലിന് ഉള്ളത്. ഈ കശേരുക്കളിൽ ഒന്നിന് മുകളിൽ ഒന്നായി അടുക്കി വെച്ചിട്ടുള്ള പോലെയാണ് നമ്മുടെ നട്ടെല്ല്. പ്രായമാക്കുമ്പോൾ ഡെസ്റ്റിനെ തീരുമാനം വരുന്നു തേയ്മാനം വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ അത് ഞരമ്പിന്റെ പുറത്തേക്ക് തള്ളും.

   

അതിനെയാണ് സ്പോർഡ് ലോസസ് എന്ന് പറയുന്നത്. ഭാഗത്തായി ഡിസ്ക് തള്ളി വരുമ്പോൾ നടുവേദനയായിട്ടാണ് ഈ ഒരു പ്രശ്നം കണ്ടുവരുന്നത് കഴുത്ത് തിരിക്കുവാനും കുനിക്കുവാനും എല്ലാം കഴിയുന്നത് ഈ ഡിസ്ക്കിന് ആണ് അതായത് കഴുത്തിന്റെ കാശേരികൾ പിറകിലുള്ള തമ്മിൽ കൂട്ടിമുട്ടിക്കാതെ ഡിസ്ക് നിയന്ത്രിക്കുന്നു. 40 വയസ്സ് കഴിയുമ്പോൾ കശേരുക്കളുടെ ഉപയോഗം അമിതമാകുന്നു അതിനാൽ ഇവക്ക് തേയ്മാനം സംഭവിക്കുന്നു. പൈസ ആകുമ്പോഴേക്കും നമ്മുടെ സ്കിന്നിലുള്ള ജലാംശത്തിന്റെ അംശം കുറയുന്നതുപോലെ തന്നെ ഡിസ്കിലെ ജലത്തിന്റെ അംശം കുറയുന്നു ഇതു വരെ ചെയ്യാത്ത ഒരു ജോലി പെട്ടെന്ന് ഒരു സമയത്ത്.

ചെയ്യുമ്പോൾ ശരീരത്തിന് അത് ഒത്തിരിയേറെ ദോഷം തന്നെയാണ് ചെയ്യുന്നത് ഉഗ്രമായ വേദന അമിതമായി അനുഭവപ്പെടുകയും ഒരുപക്ഷേ എല്ലിൽ സ്ക്രാച്ച് വരാൻ പോലും സാധ്യതയുണ്ടാകുന്നു അത്രയേറെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ് 40 വയസ്സ് അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ പ്രായമാകുമ്പോൾ കൈ തരിപ്പ് നടുവേദന തുടങ്ങിയവ വന്നുചേരുന്നതിന് ഉത്തമ ലക്ഷണം ഇതുതന്നെയാണ് ഇതിൽ നിന്ന് എങ്ങനെ മറികടക്കാം എന്നറിയുവാനായി വീഡിയോ മുഴുവനായും കാണുക.A

Scroll to Top