കേരളത്തിൽ അതീവജാഗ്രത!ഡെങ്കിപ്പനി വ്യാപിക്കുന്നു|എല്ലാവരും അറിയേണ്ട കാര്യം

നമസ്കാരത്തിന് പുതിയ വീഡിയോയിലേക്ക് എല്ലാവർക്കും ഒരിക്കൽ കൂടി സ്വാഗതം നാടുമുഴുവനും കൊതുകുകൾ ആണ് ഒപ്പം ഡെങ്കിപ്പനിയും ഇന്ന് പടർന്നു പിടിക്കുന്നുണ്ട് പനി വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ ഒരിക്കലും സ്വയം ചികിത്സിക്കാൻ പാടരുതെ ഇ ഡി എസ് വിഭാഗത്തിൽ പ്പെടുന്ന കൊതുകുകൾ വഴി പകരുന്ന വൈറസ് രോഗമാണ് ഡെങ്കിപ്പനിയും ഹെവി വൈറസുകളാണ് ഡെങ്കിപ്പനിക്ക് കാരണമാകുന്നത് ഇത്തരത്തിലുള്ള കൊതുകളാണ് കേരളത്തിൽ വൈറസ് ഉണ്ടാകുന്നത് രോഗാണു ബാധ്യതയായ .

   

ഒരു വ്യക്തിയെ കടിക്കുന്ന കൊതുകുകൾ ഏഴു ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് രോഗം പരത്തുന്നതിനുള്ള കഴിവ് നേടുന്നു ഈ കൊതുകുകൾ പകൽസമയത്താണ് കടിക്കുന്നത് അതുകൊണ്ട് ഒന്ന് പകൽ നേരത്തെ ഒന്ന് കൊതുക് കടി ഏൽക്കാതിരിക്കുവാൻ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക വൈറസ് രോഗമായതിനാൽ ഡെങ്കിപ്പനിക്ക് പ്രത്യേകമായിരുന്ന.

ഇല്ല രോഗലക്ഷണങ്ങൾക്ക് അനുസരിച്ചിട്ട് ചികിത്സ നൽകിവരുന്ന രീതിയാണ് നിലവിലുള്ളത് അതാ സമയം ചികിത്സ ലഭിച്ച രക്ഷപ്പെടാവുന്നതാണ് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ രോഗിയെ ആശുപത്രിയിൽ എത്തിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം ഗുരുതരമായിട്ടുള്ള രോഗം ബാധിച്ച് രോഗികൾക്ക് രക്തം പ്ലാസ്മാം പ്ലേറ്റ് ചികിത്സകൾ നൽകിവരുന്നു ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുവാനായി ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായും കാണുക.

https://youtu.be/o7lu2zxklnA

Scroll to Top