ഇന്ത്യയിൽ പെട്രോൾ ഡീസൽ വാഹന വിൽപ്പന നിർത്തുന്നു പഴയ വാഹനം ഉള്ളവർക്ക് തിരിച്ചടി ആയി പുതിയ മാറ്റങ്ങൾ

നമസ്കാരം ഇന്നത്തെ പുതിയ വീഡിയോയിലേക്ക് എല്ലാവർക്കും ഒരിക്കൽ കൂടി സ്വാഗതം രാജ്യത്ത് മൂന്നാം മോദി സർക്കാർ അധികാരത്തിൽ വരുന്നതോടുകൂടിയും വാഹനമേളനം മാറ്റങ്ങളാണ് വരാനായിട്ട് പോകുന്നത് ഇന്ത്യയിൽ പെട്രോൾ ഡീസൽ കാറുകളുടെ വിൽപ്പന പത്തുവർഷത്തിനുള്ളിൽ അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട് ഇന്ത്യയിൽ 36 കോടിയും പെട്രോൾ ഡീസൽ വാഹനങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് കണക്ക് ഇവയെ പൂർണ്ണമായിട്ടും റോഡുകളിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ് രാജ്യത്തെ.

   

ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടറുകളും കാറുകളും ബസ്സും എല്ലാം എത്തിയിട്ടുണ്ട് ഡീസൽ വാഹനങ്ങൾക്കും ഇനത്തിൽ നൂറു രൂപ ചെലവാകുമ്പോൾ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾക്ക് ശരാശരിയും 4 രൂപ മാത്രമാണ് ചെലവാകുന്നത് എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു 10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ തീരുമാനം നടപ്പിലാക്കും എന്നാണ് പ്രസ്താവനയാണെന്ന് വാഹന ലോകത്തെ ഇപ്പോൾ ചർച്ചയാകുന്നത്.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ തന്നെ വാഹനം മേഖലയിൽ മറ്റൊരു അറിയിപ്പ് കൂടി വന്നിരിക്കുകയാണ് പഴയ മഹീന്ദ്ര ജീപ്പുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പതിറ്റാണ്ടുകൾ പഴക്കമുള്ള ചില വാഹന മോഡലുകൾക്ക് വണ്ടിമാന്റാണ് എന്ന് വാഹന വിപണിയിൽ നിർമ്മിച്ച വർഷം അനുസരിച്ച് രണ്ടു മുതൽ 8 ലക്ഷം രൂപ വരെ വിലയിലാണ് ഇപ്പോൾ നിർമ്മാണത്തില്ലാത്ത ഇത്തരം വാഹനങ്ങൾ വിൽക്കുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുവാനായി ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായും കാണുക.

https://youtu.be/IEwWt_ltBgc

Scroll to Top